Táo Cherry

Tình trạng: Còn hàng Thương hiệu: Trung Quốc
Giá: 250,000₫
Tiêu đề:
Số lượng:
Chính sách bán hàng
Cam kết 100% nhập khẩu chính ngạch Cam kết 100% nhập khẩu chính ngạch
Miễn phí giao hàng bán kính 3km Miễn phí giao hàng bán kính 3km
Hỗ trợ nhanh 24/7 Hỗ trợ nhanh 24/7
Thông tin thêm
Tích điểm càng nhiều giảm càng nhiều Tích điểm càng nhiều giảm càng nhiều
Được kiểm tra kỹ trước khi thanh toán Được kiểm tra kỹ trước khi thanh toán
Đổi trả trong 24h, đổi tận nơi Đổi trả trong 24h, đổi tận nơi

THƯỜNG ĐƯỢC MUA CÙNG

Mô tả sản phẩm

Táo Cherry Premium | Trái Cây 187

Táo Cherry gây ấn tượng ngay từ cái tên và kích thước nhỏ xinh đặc trưng. Những trái táo mini mang sắc đỏ bắt mắt, thịt giòn, mọng nước cùng vị chua ngọt hài hòa tạo cảm giác vui miệng khi thưởng thức. Nhờ kích thước vừa ăn và hình thức đáng yêu, Táo Cherry phù hợp dùng hằng ngày, mang theo đi học, đi làm hoặc tạo điểm nhấn mới lạ trong các hộp và giỏ trái cây.

Táo Cherry là gì? Nguồn gốc xuất xứ

Táo Cherry là tên gọi thương mại thường được sử dụng cho những dòng táo có kích thước nhỏ, hình dáng tròn và màu đỏ nổi bật gợi liên tưởng đến trái cherry.

Cần lưu ý, Táo Cherry vẫn thuộc nhóm táo và không phải là trái lai giữa táo và cherry. Tên gọi chủ yếu xuất phát từ kích thước nhỏ xinh và ngoại hình của sản phẩm.

Tùy giống và từng lô hàng, trái có thể mang màu đỏ tươi, đỏ sẫm hoặc đỏ pha vàng. Phần thịt bên trong thường sáng màu, có độ chắc và giòn đặc trưng.

Nguồn gốc cụ thể có thể thay đổi theo từng đợt hàng. Tại Trái Cây 187, thông tin xuất xứ được căn cứ theo tem nhãn của sản phẩm thực tế, đồng thời ưu tiên những trái chắc, tươi và có hình thức đẹp trước khi giao khách.

Định vị sản phẩm: phù hợp với ai, dùng trong dịp nào?

Điểm thú vị nhất của Táo Cherry chính là kích thước nhỏ gọn. Thay vì phải cắt một trái táo lớn thành nhiều phần, Táo Cherry thuận tiện để rửa sạch và thưởng thức từng trái.

Sản phẩm phù hợp để:

  • Ăn tươi hằng ngày cùng gia đình
  • Dùng làm món ăn nhẹ giữa buổi
  • Mang theo đi học, đi làm hoặc picnic
  • Trang trí bàn tiệc trái cây
  • Kết hợp cùng salad, sữa chua và ngũ cốc
  • Biếu tặng cha mẹ và người thân
  • Tặng đối tác, khách hàng
  • Thăm hỏi và chúc sức khỏe
  • Kết hợp trong quà tặng doanh nghiệp

Kích thước mini cũng giúp Táo Cherry dễ phối vào những khoảng nhỏ trong giỏ trái cây, tạo cảm giác đầy đặn và sinh động hơn.

Ưu điểm nổi bật của Táo Cherry

  • Kích thước mini nhỏ xinh, khác biệt
  • Sắc đỏ tự nhiên nổi bật
  • Thịt táo chắc và có độ giòn
  • Vị chua ngọt hài hòa, dễ thưởng thức
  • Kích thước vừa ăn, tiện mang theo
  • Phù hợp ăn trực tiếp và kết hợp nhiều món
  • Đẹp mắt khi phối hộp và giỏ trái cây
  • Được Trái Cây 187 tuyển chọn theo chất lượng từng lô

Táo Cherry phù hợp với khách hàng muốn tìm một loại trái cây nhỏ gọn, giòn ngon và tiện ăn. Đây cũng là lựa chọn thú vị để thay đổi so với những giống táo kích thước lớn quen thuộc.

Hương vị và đặc tính dinh dưỡng

Khi cắn vào Táo Cherry, cảm giác đầu tiên thường là phần thịt chắc và giòn. Vị ngọt tự nhiên kết hợp với chút chua thanh tạo nên hương vị tươi mát.

Tùy giống và độ chín, một số lô có thể thiên về vị ngọt, trong khi những lô khác có độ chua rõ hơn. Đây là sự khác biệt tự nhiên của từng giống táo.

Táo tươi cung cấp nước, carbohydrate tự nhiên, chất xơ cùng một số vitamin và hợp chất thực vật. Khi rửa sạch và thưởng thức nguyên trái cùng vỏ, người dùng cũng giữ lại được phần chất xơ có trong vỏ và thịt quả.

Đặc điểm nổi bật của trái Táo Cherry

Đặc điểm dễ nhận biết nhất chính là kích thước nhỏ hơn đáng kể so với nhiều dòng táo thông thường. Trái thường có hình tròn hoặc hơi dẹt, cầm vừa tay và thuận tiện thưởng thức.

Vỏ táo có thể mang sắc đỏ từ nhạt đến đậm, đôi khi pha thêm màu vàng hoặc xanh tùy giống và độ chín.

Bên trong là phần thịt sáng màu, kết cấu chắc. Khi trái còn tươi và được bảo quản đúng cách, độ giòn được cảm nhận khá rõ khi cắn.

Kích thước giữa từng trái có thể không hoàn toàn đồng đều. Đây là đặc tính bình thường của nông sản tươi và không nên chỉ dựa vào kích thước để đánh giá chất lượng.

Táo Cherry so với các loại táo phổ biến

Loại táoĐặc điểm nổi bậtHương vị
Táo CherryTrái mini, màu đỏ đẹp mắtGiòn, chua ngọt hài hòa
Táo RockitTrái nhỏ, thường được bán theo ốngGiòn, ngọt, tiện ăn
Táo EnvyTrái lớn, hình thức cao cấpGiòn, ngọt đậm, thơm
Táo JazzThịt chắc, vỏ đỏ pha vàngGiòn, ngọt xen chua thanh
Táo FujiMọng nước, kích thước đa dạngNgọt rõ, chua nhẹ

Nếu thích táo nhỏ gọn và tiện thưởng thức từng trái, Táo Cherry là lựa chọn đáng thử. Nếu ưu tiên vị ngọt đậm và trái lớn để làm quà cao cấp, Táo Envy sẽ phù hợp hơn; còn Jazz nổi bật với sự cân bằng giữa ngọt và chua.

Hướng dẫn bảo quản Táo Cherry đúng cách

Táo Cherry nên được bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh để duy trì độ giòn và độ tươi trong thời gian sử dụng.

Nếu chưa ăn ngay, không cần rửa toàn bộ táo trước khi bảo quản. Nên giữ bề mặt trái khô ráo và chỉ rửa lượng cần dùng.

Hạn chế để táo bị va đập hoặc bị các sản phẩm nặng đè lên. Những vị trí bị dập có thể mềm và xuống chất lượng nhanh hơn.

Nếu đã cắt trái, nên thưởng thức sớm. Phần thịt táo có thể chuyển sang màu nâu khi tiếp xúc với không khí do quá trình oxy hóa tự nhiên.

Vận chuyển và giao hàng tận nơi

Thời gian giao hàng dự kiến

Trái Cây 187 hỗ trợ giao nhanh trong khoảng 2 giờ tại khu vực nội thành tùy vị trí, thời điểm và tình trạng đơn hàng thực tế.

Với các giỏ trái cây lớn có hoa hoặc cần trang trí cầu kỳ, thời gian chuẩn bị có thể lâu hơn để đảm bảo sản phẩm được hoàn thiện chỉn chu trước khi giao.

Cam kết vận chuyển an toàn

Táo Cherry được kiểm tra và đóng gói cẩn thận trước khi vận chuyển nhằm hạn chế trầy xước và va đập.

Khi sử dụng trong hộp hoặc giỏ trái cây, những trái táo mini có thể được bố trí xen kẽ với các loại trái cây khác để tạo tổng thể đầy đặn nhưng vẫn hạn chế tình trạng bị đè nén.

Ghi chú về tính mùa vụ của sản phẩm

Táo Cherry là nông sản tươi nên kích thước, màu sắc, độ giòn, độ ngọt và độ chua có thể thay đổi theo giống, nguồn gốc, mùa vụ và từng lô hàng.

Đặc biệt, Táo Cherry là tên gọi thương mại có thể được sử dụng cho nhiều dòng táo mini khác nhau. Vì vậy, giống và xuất xứ cụ thể nên được xác định theo tem nhãn của lô hàng tại thời điểm mua.

Trái Cây 187 luôn kiểm tra hàng thực tế và ưu tiên những trái tươi, chắc và đạt chất lượng tốt trước khi giao khách.

Câu hỏi thường gặp về Táo Cherry

Táo Cherry có phải lai giữa táo và cherry không?

Không. Táo Cherry là tên thương mại thường dùng cho một số dòng táo kích thước nhỏ. Sản phẩm vẫn là táo chứ không phải trái lai giữa táo và cherry.

Táo Cherry có vị gì?

Tùy giống, Táo Cherry thường có thịt giòn cùng vị ngọt tự nhiên xen chút chua thanh. Hương vị thực tế có thể khác nhau theo mùa vụ.

Táo Cherry có ăn được vỏ không?

Có thể thưởng thức cùng vỏ sau khi rửa sạch. Nếu không thích kết cấu của vỏ, có thể gọt trước khi ăn.

Táo Cherry và Táo Rockit có giống nhau không?

Không nên mặc định hai sản phẩm là một. Rockit là tên thương mại gắn với một dòng táo mini cụ thể, trong khi "Táo Cherry" có thể là tên gọi bán hàng dành cho nhiều loại táo nhỏ khác nhau.

Táo Cherry có thích hợp cho giỏ quà không?

Có. Kích thước nhỏ cùng màu đỏ nổi bật giúp Táo Cherry dễ phối xen kẽ với nho, kiwi, lê và các loại trái cây lớn, tạo tổng thể giỏ quà sinh động hơn.

Táo Cherry bảo quản như thế nào?

Nên giữ táo trong ngăn mát tủ lạnh, hạn chế rửa trước khi bảo quản và tránh để trái bị va đập mạnh.

Mua Táo Cherry ở đâu?

Trái Cây 187 cung cấp Táo Cherry tuyển chọn theo từng đợt hàng, phù hợp mua ăn gia đình, làm món ăn nhẹ hoặc kết hợp trong các hộp và giỏ trái cây cao cấp.

Táo Cherry tạo nên nét riêng nhờ kích thước mini đáng yêu, sắc đỏ bắt mắt, phần thịt giòn và vị chua ngọt dễ thưởng thức. Nhỏ gọn để dùng mỗi ngày nhưng vẫn đủ nổi bật khi xuất hiện trong một giỏ quà chỉn chu, đây là lựa chọn thú vị dành cho khách hàng muốn khám phá thêm những dòng táo khác biệt tại Trái Cây 187.

Sản phẩm xem gần đây

Icon Address
0 sản phẩm
0₫
Xem chi tiết
0 sản phẩm
0₫
Đóng